Friday, 22 July 2016

MAALIM SEIF AENDA KUSHTAKI MAHAKAMA YA ICC


ALIYEKUWA mgombea urais visiwani Zanzibar katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana kwa tiketi ya Chama cha Wananchi (CUF), Maalim Seif Sharif Hamad, leo amewasili Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu (ICC) kuwashtaki viongozi anaodai wanaminya demokrasia visiwani humo.

Taarifa za Maalim Seif ambaye ni Katibu Mkuu wa chama hicho kuwasili katika mahakama hiyo mjini The Hegue, zilibainishwa mjini Dar es Salaam jana na Naibu Katibu Mkuu wa CUF (Zanzibar), Nassor Mazrui    alipozungumza na waandishi wa habari.

“Maalim Seif alipeleka maombi Mahakama ya ICC, kajibiwa ndiyo  maana  kesho (leo) anafika mahakamani kuelezea jinsi demokrasia inavyominywa Zanzibar.
“Amepeleka vielelezo vingi, vikiwamo vya uvunjaji  wa haki za binadamu, baada ya maelezo mawakili wataendelea na utaratibu wa kimahakama,”alisema Mazrui.

Katika uchaguzi wa marudio uliofanyika Machi 20, mwaka huu, baada ya ule wa mwaka jana kufutwa, Maalim Seif hakushiriki kwa madai kuwa haukuwa halali.


Reactions:

0 comments:

Post a Comment