Sunday, 28 February 2016

MKUU WA WILAYA AZINDUA KAMPENI YA MWANAFUNZI ALIYEMUANDIKA BARUA RAIS BARACK OBAMA





MWANAFUNZI wa sekondari ya Mlowa wilayani Iringa, Eva Tolage (16) ambaye mwaka jana alimuandika barua Rais wa Marekani Barack Obama akielezea kero zinazowakabili hasa watoto wa kike katika kijiji chake na kujibiwa, ameiomba jamii kuungana naye katika kampeni ya Simama na Eva iliyozinduliwa juzi na Mkuu wa Wilaya ya Iringa, Richard Kasesera kuwahamasisha vijana kupaza sauti zao.

Kwa kupitia kampeni hiyo inayoratibiwa na asasi ya kimataifa ya Restless Development kwa kushirikiana na kampeni ya kimataifa ya kupambana na umasikini ya ONE Campaign, Eva anayesoma kidato cha pili katika shule hiyo anawahimiza viongozi wa serikali na washirika wake wa maendeleo kutekeleza ahadi mbalimbali za maendeleo wanazozitoa kwa wananchi.

Katika barua yake hiyo aliyoindika baada ya kumaliza elimu ya msingi akiwa na miaka 15 wakati utekelezaji wa Mpango wa Malengo ya Millenia (MDGS) ukimalizika na rais huyo akaijibu katika mkutano wa 70 wa Baraza la Umoja wa Mataifa wa Septemba mwaka jana uliojadili Maendeleo Endelevu ya Dunia, Eva alisema:

“Mwaka 2015 ni mwaka unaotarajia kuweka malengo endelevu ya maendeleo na ninataka kuuliza kama unaweza kufanya kitu chochote kwa ajili ya maendeleo yangu binafsi na wasichana kwa ujumla duniani kote.

Kwa kupitia barua hiyo ambayo juzi Eva alirudia kuisoma mbele ya Mkuu wa Wilaya ya Iringa na viongozi wengine wa kata na kijiji cha Mlowa katika tukio lililoandaliwa na Restless Development kijijini hapo; Eva anayetaka kutimiza ndoto yake ya kuwa na elimu ya chuo kikuu amezungumzia changamoto mbalimbali zinazomkwamisha yeye na wanafunzi wenzake kufikia malengo yao.

Katika tukio hilo, Eva ambaye mwaka 2030 atakuwa akitimiza miaka 30 muda ambao pia mpango wa Maendeleo Endelevu ya Dunia utakuwa unamalizika alirudia kuzitaja changamoto zinazoikabili familia yake na kijiji chake kwa ujumla kuwa ni pamoja na ukosefu wa maji safi na salama unaowaathiri sana kimasomo kwani muda wanaotakiwa kuutumia kujisomea, hutumia kutembea umbali mrefu kutafuta huduma hiyo.

Nyingine ni uhaba wa chakula kutokana na athari za mabadiliko ya tabia nchi, nishati ya umeme vijijini ambayo bado haijawanufaisha walengwa wengi na baadhi ya wasichana wenzake kukakatiza masomo wakiwa na umri mdogo baada ya kuolewa huku wakikumbana na changamoto nyingine ya kutothaminiwa na mawazo yao kutosikilizwa.

“Ningependa kuuliza wewe na viongozi wengine wa dunia mtafanya nini kuhakikisha kila msichana katika kijiji changu na Afrika anapata maji safi na salama, nishati ya umeme na kuhakikisha kuwa malengo ya Maendeleo Endelevu ya Dunia yanatimia?” aliuliza Eva katika barua yake aliyomuandikia Rais Obama.

Akijibu barua ya Eva wakati akihutubia mkutano huo wa mwaka jana, Rais Obama alisema viongozi wadunia wamekusikia wewe (Eva) na mamilioni ya watu wengine duniani wenye mahitaji kama yako.

 “Leo naongea na Eva na mamilioni ya watu wengine wanaoishi kwenye mazingira kama ya Eva, tunawaona, tunawasikia, nimesoma barua yako, na leo tunaweka dhamira ya kutekeleza mahitaji yenu kwa haraka kama mataifa na kama dunia moja,” alisema Obama akijibu barua ya Eva.

Akizungumza katika tukio hilo, Mkuu wa Wilaya ya Iringa alisema kwa kupitia Eva jamii ya watu Mlowa, Tanzania na Dunia kwa ujumla inaweza kubadilika kwa kasi kubwa na kasisitiza wajibu wa viongozi katika kutekeleza wajibu wao na umuhimu wa kuwandaa vijana mapema ili wawe viongozi wa sasa na kesho watakaoshirikiana na wadau wengine kutimiza ndoto za watu wengi.

Kasesera alisema ni bahati na jambo la kujivunia kwa binti huyo wa kijijini sauti yake kusikika hadi kwa Rais Obama na kujibiwa kupitia mkutano mkubwa unaohudhuriwa na viongozi wa mataifa yote dunia.

“Ni binti ambaye tayari yupo kwenye kumbukumbu za Rais Obama. Ni wajibu wetu sasa kumuombea kwa Rais Dk Magufuli ili atakapokuwa anakwenda kikazi nchini Marekani basi aongozane naye ili akakutane na rais huyo uso kwa uso,” Kasesera alisema na  baadaye kuungana na viongozi wengine kusaini karatasi maalumu zenye wito wa Eva kwa viongozi na watendaji wa serikali.

Awali Mratibu wa Mradi wa Kijana Wajibika, Oscar Kimaro alisema kwa kupitia mradi huo Restless Development wana lengo la kuwajengea uwezo vijana ili waweze kuwaraia wema, kupaza sauti zao na kuwawezesha kuwa chachu ya utawala bora kwa kukuza uwajibikaji wa viongozi na watendaji waserikali.

Reactions:

0 comments:

Post a Comment