Wednesday, 9 September 2015

MWAKALEBELA AAHIDI KUIPANDISHA LIGI KUU, LIPULI FC



MGOMBEA ubunge jimbo la Iringa Mjini kwa tiketi ya Chama cha Mapinduzi (CCM), Frederick Mwakalebela amesema moja ya mambo atakayoyafanya mara tu baada ya kuchaguliwa kuwa mbunge wa jimbo hilo ni kuhakikisha timu ya Lipuli FC inayoshiriki ligi daraja la kwanza inapanda daraja.

Akitoa ahadi hiyo mbele ya maelfu ya wanaCCM na wananchi wa jimbo hilo waliojitokeza kwenye uzinduzi wa kampeni zake mwishoni mwa wiki iliyopita, Mwakalebela alisema:

“Najua watu wa Iringa mna kiu ya kuona Ligi Kuu, niwahakikishieni mwaka huu nitafanya kila nitakaloweza kuhakikisha Lipuli inapanda daraja.

Mwaka 1999 ikiwa ni sawa na miaka 16 sasa ndio ulikuwa mwaka wa mwisho kwa mkoa wa Iringa kuwakilishwa na timu hiyo katika Ligi Kuu.

“Tuna kiu ya miaka 16, tangu Lipuli ishuke daraja jitihada mbalimbali za kuirejesha katika ligi hiyo zimekuwa hazizai matunda, niwahakikishieni mwaka huu tutafanya kila tunaloweza kuhakikisha timu hiyo inapanda daraja,” alisema.

Mara baada ya kushuka daraja mwaka 1999, maendeleo ya Lipuli FC yaliendelea kuporomoka mwaka hadi mwaka na kujikuta ikishuka hadi daraja la pili mwaka 2012.

Baada ya kushuka hadi daraja la pili, timu hiyo iliweza kurejea tena hadi ligi daraja la kwanza baada ya Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Iringa Jesc Msambatavangu kuinunua timu ya Polisi Iringa.

Timu hiyo ya Polisi iliyokuwa ikishiriki daraja la kwanza iliuzwa kwa kada huyo wa CCM baada ya mwaka 2011 kukumbwa na ukata mkubwa ulioiweka njiapanda ya kuendelea kushiriki katika mchezo huo ikiwa mikononi mwa jeshi hilo.

Baada ya kununuliwa mwaka 2012, kada huyo kwa kushirikiana na wadau na viongozi wa mchezo huo mkoani hapa, waliibadili jina timu hiyo na kuitwa Lipuli FC kwa lengo la kurejesha hadhi ya timu hiyo.

Jitihada za timu hiyo kupanda hadi Ligi Kuu baada ya kurudi daraja la kwanza kutokana na faida hiyo ya kubadili jina, haijazaa matunda hadi sasa.

Reactions:

0 comments:

Post a Comment