Thursday, 23 October 2014

CWT NJOMBE YATAKA SERIKALI ISITISHE BIASHARA HURIA YA VITABU VYA KIADA

Mkuu wa Wilaya ya Njombe, Sarah Dumba
CHAMA cha Walimu Tanzania (CWT) Wilaya Njombe kimeitaka serikali kusitisha biashara huria ya vitabu vya kiada kwa kile walichoeleza kwamba vinakinza na kuwapa ugumu katika ufundishaji.

Ombi hilo lilitolewa hivi karibuni wakati chama hicho kikiadhimisha siku ya walimu iliyofanyika mjini Makambako, wilayani humo.

“Kama ikishindwa kusitisha, tunashauri kabla vitabu hivyo havijaingizwa sokoni, serikali ifanye utaratibu wa kubihariri na kuvigonga mihuri maalumu ili kuwahakikishia walimu kwamba vimethibitishwa,” alisema Katibu wa CWT Njombe, Salama Lupenza.  

Aidha chama hicho kimeita serikali kufanya tafiti za kutosha katika miradi yake ukiwemo mpango wa matokeo makubwa sasa (BRN) unaolalamikiwa kuwazidishia mzigo wa uwajibikaji bila nyongeza ya marupurupu.

Lupenza alisema pamoja na mpango huo kuanza kuongeza tija katika sekta mbalimbali za kimaendeleo, hali ya walimu imeendelea kuwa vile vile.

“Tunasikitishwa sana, pamoja na mafanikio ya BRN, hakuna chochote kinachofanywa na serikali kuboresha maslai ya mwalimu,” alisema.

Kwasababu serikali haizifanyii kazi kwa wakati kero mbalimbali zinazowasibu, Lupenza alisema katika maeneo mbalimbali nchini walimu wanapoteza hali ya kuipenda kazi hiyo na kuifanya kwa nguvu zao zote jambo linaloweza kuhatarisha zaidi maendeleo ya sekta hiyo.

“Kwa upande wa sekta yetu hii ya elimu, BRN inaonekana kumjali zaidi mwanafunzi lakini inamsahau mwalimu mwenye wajibu mkubwa wa kumuwezesha mwanafunzi kufikia mafanikio yake,” alisema.

Alisema tofauti na miaka ya nyuma ambapo kazi ya ualimu ilikuwa na hadhi kubwa mbele ya jamii, hivisasa hali hiyo haipo tena kwani ualimu imekuwa ni kazi inayodharauliwa na wengi.


Reactions:

0 comments:

Post a Comment