Monday, 2 June 2014

MWIGULU APINGA BUNGE LA KATIBA KUONGEZEWA SIKU 60

MWIGULU NCHEMBA
UWEZEKANO wa bunge maalumu la Katiba kukaa kwa siku zingine 60 umeingia doa baada ya Naibu Waziri wa Fedha, Mwigulu Nchemba kusema kwamba hakubaliani na mapendekezo hayo.

Aliyasema hayo juzi wakati aakihutubia mamia ya wakazi wa manispaa ya Iringa na vitongoji vyake katika mkutano uliopewa jina la Ondoa Mbunge wa Jimbo la Iringa Mjini kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Mchungaji Peter Msigwa.

Alisema atapinga kwa nguvu zake zote bunge hilo kukutana kwa siku nyingine 60 kwasababu ikifanyika hivyo itakuwa ni sawa na kutumia vibaya fedha za walipa kodi.

Pamoja na kupinga bunge hilo kukutana kwa siku nyingine 60 alisema atamshauri Spika wake amuandikie Rais barua ya kulivunja endapo watashindwa kuzitumia wiki mbili za mwanzo kujadili mambo ya msingi katik rasimu hiyo.

Alisema nchi imepoteza fedha nyingi katika awamu ya kwanza ya mjadala wa rasimu ya katiba hiyo kwani kwa zaidi ya siku 40 walikuwa wakilumbana kuhusu kanuni na muundo wa serikali.

Alisema kuliko kuendelea kupoteza fedha kwa kuwalipa wabunge wanaolumbana kwa mambo yanayojadilika ni bora fedha hizo zikapelekwa katika sekta zingine za maendeleo.

Kuhusu uchumi
Katika kuboresha uchumi wa nchi Mwigulu alisema; “Tunapeleka sheria ya kufuta misamaha ya kodi; tunataka wakubwa na wadogo kwa pamoja walipe kodi; habari ya likizo ya kodi haitakuwepo tena.”

Pamoja na sheria hiyo kuahidi kupelekwa katika bunge hili bajeti, Mwigulu alisema serikali itapeleka sheria nyingine ya kubana matumizi.

Alisema kwa kupitia sheria hizo mapato ya serikali yataongezeka na kusaidia kuimarisha uchumi wan chi.

“Mapato hayo yatatuweka katika mazingira ya kuboresha maslai ya watumishi wa umma wakiwemo walimu na polisi,” alisema huku akisisitiza kwamba hilo linawezekana kama mapato ya serikali yataimarika.


“Inawezekanaje mzazi mkulima asomeshe mtoto hadi kidato cha sita kwa mapato yanayotokana uuzaji wa vitumbua halafu serikali ikashindwa kumpatia mkopo kwa ajili ya elimu yake ya juu,” alisema.

Reactions:

0 comments:

Post a Comment